Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[For Mybb 1.8.x] Gói ngôn ngữ Tiếng Việt cho MyBB
Đây là gói ngôn ngữ Việt Nam cho MyBB 1.8.10 và luôn được cập nhật bởi VietMyBB.

Cách cài đặt:

1. Dowloads về giải nén Bạn phải đăng ký hoặc đăng nhập để thấy được link
  2. Copy lên inc/languages
  3. Vào AdminCP - > Configuration -> General Configuration. Chọn Vietnamese ở phần Default Language
Trả lời
Các bạn check thử nhé. Gói ngôn ngữ này bị lỗi khi bật nén Gzip
Trả lời
Bạn có thể mô tả thêm chi tiết lổi gì không ah? Mình thấy nhiều người đang dùng vẫn không thấy lổi gì.
Trả lời
Mình dùng Mybb 1.8.10 khi dùng gói ngôn ngữ này bị 2 lỗi.
Lỗi 1: Home » Board Settings » Server and Optimization Options. Khi bật tính năng: Use GZip Page Compression? thì Forum lỗi hiển thị (chỉ toàn ký tự lòe loẹt)

Lỗi 2: Khi dùng gõi ngôn ngữ này với Plugin Google Seo thì bị lỗi Sitemap. Mình chuyển sang tiếng Anh lại bình thường.

Không rõ nguyên nhân. Mọi người thử rồi cho ý kiến nhé.
Trả lời
(02-24-2017, 11:01 AM)luudiecthu Đã viết: Bạn phải đăng ký hoặc đăng nhập để thấy được link Mình dùng Mybb 1.8.10 khi dùng gói ngôn ngữ này bị 2 lỗi.
Lỗi 1: Home » Board Settings » Server and Optimization Options. Khi bật tính năng: Use GZip Page Compression? thì Forum lỗi hiển thị (chỉ toàn ký tự lòe loẹt)

Lỗi 2: Khi dùng gõi ngôn ngữ này với Plugin Google Seo thì bị lỗi Sitemap. Mình chuyển sang tiếng Anh lại bình thường.

Không rõ nguyên nhân. Mọi người thử rồi cho ý kiến nhé.

Lỗi 1 là do file chưa được encode UFT-8. Không biết do lổi mình upload lên hay bên MyBB.com. Bạn có thể mở file lên chuyển encode sang UTF-8 và lưu lại là ok. Bạn có thể lấy file mình đính kèm lên.

Tập tin đính kèm
.zip   vietnamese languages.zip (Kích thước: 95.49 KB / Tải về: 7)
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách